4 Loại dây nhảy quang singlemode bán chạy nhất 2020

Với sự phát triển mạnh mẽ của hệ thống mạng cáp quang như hiện nay, dây nhảy quang là một trong những phụ kiện không thể thiếu. Bên cạnh dây nhảy multimode thì dây nhảy singlemode được rất nhiều người đơn vị thi công và người dùng lựa chọn. Bởi không chỉ giá thành mà còn bởi những tính năng nổi bật mà nó mang lại. Vậy nên mua dây nhảy quang singlemode nào để dùng? Bài viết sau đây chúng tôi sẽ chia sẻ đến bạn 4 loại dây nhảy quang singlemode đang bán chạy nhất hiện nay, hãy đừng bỏ qua nhé!.

Dây nhảy quang singlemode SC-SC

Đây là một trong những loại dây nhảy quang đang được rất nhiều người lựa chọn để sử dụng. Dây nhảy quang singlemode có chiều dài rất đa dạng từ 3m, 5m, 10m…phục vụ tất cả mọi nhu cầu của khách hàng. Ngoài ra dây nhảy quang singlemode SC-SC còn được đánh giá có chất lượng sử dụng rất tốt, bởi bên cạnh độ suy hao tín hiệu thấp thì loại dây này còn có số lần kết nối lên đến 1000 lần. Do đó nếu người dùng yêu cầu cao về tốc độ đường truyền dữ liệu với khoảng cách xa, hãy đừng bỏ dây nhảy quang singlemode nhé.

Dây nhảy quang singlemode SC-FC

Dây nhảy quang singlemode SC-FC với thiết kế gọn, nhỏ và đường kính chỉ từ 0.9mm-3.0mm cho nên rất dễ dàng thi công, lắp đặt. Ngoài ra sử dụng dây nhảy quang singlemode SC-FC sẽ giúp hạn chế tối đa những lỗi về hệ thống nhờ độ suy hao tín hiệu thấp. Không những vậy lựa chọn dây nhảy quang singlemode SC-FC sẽ giúp bạn tiết kiệm chi phí phát sinh trong quá trình sử dụng và truyền tải hình ảnh hay audio…

Dây nhảy quang singlemode FC-FC

Dây nhảy quang singlemode FC-FC là loại dây nhảy đang được sử dụng rất phổ biến trong hệ thống mạng LAN. Dây được sản xuất bởi dây chuyền công nghệ hiện đại ngoài đảm bảo các tiêu chuẩn JSC, IEC, chống cháy UL94V-0…vì vậy luôn đảm bảo chất lượng, độ bền của dây khi dùng. Đặc biệt dây nhảy quang singlemode FC-FC có phần dây dẫn trung tâm là từ chất liệu sợi thủy tinh và điều này giúp cho dây nhảy quang singlemode FC-FC có khả năng truyền tín hiệu đi xa hơn.

Dây nhảy quang singlemode LC-LC

Bạn có thể dễ dàng nhận ra dây nhảy quang singlemode LC-LC nhờ vào màu vàng tươi đặc trưng của nó. Loại dây này được người dùng đánh giá rất tốt bởi rất bền, điều này chính là nhờ vỏ bọc bên ngoài của dây được làm từ chất liệu nhựa PVC cao cấp. Ngoài ra để đáp ứng tất cả mọi nhu cầu của người dùng, loại dây này có rất nhiều kích thước đi cùng chuẩn kết nối 2 đầu LC và LC, cho nên thường được dùng để làm cầu nối liên kết giữa hai switch chia quang.

Mua dây nhảy quang singlemode ở đâu để đảm bảo chất lượng?

Lựa chọn đúng dây nhảy quang singlemode chính hãng sẽ giúp bạn yên tâm về chất lượng, cũng như hiệu quả khi sử dụng trong hệ thống mạng. Do đó để tránh mua phải dây nhảy quang giả, nhái, chất lượng kém, bạn hãy đến ngay với sieuthimang.com.vn. Tại sieuthimang.com ngoài dây nhảy quang singlemode các loại, còn có đầy đủ các thiết bị mạng từ bộ chuyển đổi quang điện 2 cổng cáp quang 4fo multimode…đảm bảo hàng chính hãng đi cùng giá thành tốt nhất thị trường.

Tạm kết

Tùy vào từng loại dây nhảy singlemode mà sẽ có những đặc điểm và ứng dụng khác nhau. Do đó để lựa chọn đúng loại dây nhảy singlemode mình cần dùng chuẩn nhất, bạn hãy liên hệ ngay với sieuthimang.com.vn. Với nhiều năm kinh nghiệm trong nghề, nhân viên của chúng tôi sẽ tư vấn và hướng dẫn bạn chọn lựa dây nhảy sc-lc, dây nhảy sc-sc hay dây nhảy lc-lc…phù hợp với từng hệ thống mạng. Từ đó giúp bạn yên tâm hệ thống mạng luôn hoạt động ổn định và không bị gián đoạn.

Leave a Comment